![](https://uc.mahidol.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/002-1.jpg)
วันที่ 2 มีนาคม 2566 อธิการบดีและกรรมการสภามหาวิทยาลัยร่วมพิธีวางพานพุ่มถวายราชสักการะพระบรมรูปสมเด็จพระมหิตลาธิเบศ อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก “งานครบรอบ 54 ปี วันพระราชทานนาม และ 135 ปี มหาวิทยาลัยมหิดล”
ในการนี้ บุคลากรสำนักงานสภามหาวิทยาลัยมหิดลได้รับรางวัลบุคลากรดีเด่นระดับส่วนงาน ประจำปี 2565 จำนวน 2 ราย ดังนี้
1. นางสุนิดา เกียรติวัฒนวิศาล หัวหน้าสำนักบริหารกิจการสภามหาวิทยาลัย
พนักงานมหาวิทยาลัยฯ ประเภทวิชาชีพ หรือสนับสนุนทั่วไป : ระยะเวลาการปฏิบัติงานติดต่อกันตั้งแต่ 10 ปี แต่ไม่เกิน 20 ปี
2. นางสาวเทียนทิพย์ เศียรเมฆัน จันทร์คำ นักวิเคราะห์นโยบายและแผน
พนักงานมหาวิทยาลัยฯ ประเภทวิชาชีพ หรือสนับสนุนทั่วไป : ระยะเวลาการปฏิบัติงานติดต่อกันไม่เกิน 10 ปี